PDA

Xem bản đầy đủ : Bóng đèn siêu sáng của Philip cho vợ 2?

Lebinno
09-08-2011, 01:36 PM
Hôm nay có tí việc ghé garage Viet Auto 3S, nói chuyện với anh kỷ thuật ở đấy, và anh ấy có giới thiệu bóng đèn siêu sáng của Philip, giá tầm 1.1tr/đôi. Không biết có cụ/mợ nào lắp cho xe của mình chưa? Liệu có cải thiện được độ sáng không? Cho xin cái review nhé, tks

xedapghe
09-08-2011, 03:52 PM
Em gửi cụ số của bác chuyên đổ hàng cho các shop nhé. BÁC NgỌC anh 01689915676. Em đã mua và lắp một thời gian rồi để lại cho thằng em để lên Xenon. Em mua giá 950.000. Đèn này là Philips Night vision plus 100 quảng cáo sáng hơn 100%. Bóng nhìn rất đẹp. Cái quan trọng nhất là độ sáng thì thấy cải thiện rõ là cos sáng lên kha khá ( khoảng 20% ), còn pha thì em thấy không cải thiện nhiều.

myob
09-08-2011, 10:43 PM
em xin hỏi cụ bây giờ cụ dùng xeon tàu hay hàng chính hãng, nếu có thể cụ so sánh 2 loại xem vì sao giá cả lại gấp đôi nhau mà chất lượng có hơn được không? Mà khoogn biết ở chợ giời có bán xeon+balat hàng din xe bãi không hả cụ

xedapghe
09-08-2011, 11:17 PM
Thưa cụ, do điều kiện kinh tế đang phập phù nên em chỉ bon chen hàng anh ựa thôi ạ. Em cam đoan với cụ nếu khó tính và chính xác ra thì bộ xịn bao giờ cũng hơn hàng lởm rồi cụ ạ. Bộ xịn thì bóng xịn ( màu sắc đúng với nhiệt độ màu ghi trên bóng, có serial xịn ) kết hợp với ballast xịn và projector xịn thì sáng thì gọi là ôi thôi rồi, sáng nhưng vẫn dịu mắt với người đi đường đối diện vì đường cut của nó căng nét và chuẩn. Bộ của em hàng tàu đương nhiên xét nét mọi khía cạnh thì không thể bằng, nhưng đối với người có nhu cầu về ánh sáng an toàn trong đêm so với đèn halogen thì em cũng thấy thỏa mãn rồi. Ánh sáng cũng tốt và em hi vọng ballast và bóng của em nó sẽ sống lâu lâu, an toàn điện đóm. Em cho bác oby số của một số anh em chuyên Xenon nhé ( bác Khôi phệ chắc bác cũng lượn suốt nên em thôi ). Cường black HQV 0982622587, còn bác Việt chuyên ballast hàng bãi xịn trong SGon 0908885780.
Em cố gắng gom gom lâu dài chắc em sẽ thay đầu tiên là cặp ballast Denso hàng bãi, thay vào thì đèn của em chắc chắn sẽ sáng gấp đôi hiện tại nữa, sau đó thay bóng Philips nữa là quá nuột hia hia.
À bác Quang nhà mình cũng thay xenon vào KM của bác ấy rồi đấy bác hỏi bác ấy xem, bác ấy thay hàng Philips đấy, bóng 6000k thì phải, ánh sáng đẹp mỹ mãn.

myob
10-08-2011, 09:51 AM
thế bộ ballat hàng bái khoảng bao nhiêu hả cụ? chỗ nào bán bác chỉ em để em ra em ngó nghía cái

mikasa
03-09-2011, 12:48 AM
thế bộ ballat hàng bái khoảng bao nhiêu hả cụ? chỗ nào bán bác chỉ em để em ra em ngó nghía cái

em thấy đa phần mọi người hay dùng Ballat bãi của denso, giá cả tùy vào từng loại chân đèn nhưng một bộ hoàn chỉnh giá khoảng 3.5t

nutrilite
03-09-2011, 12:15 PM
Có điều kiện các cụ thay hẳn bi xenon cho ngon , còn không thì em nghĩ các cụ làm đôi xenon mà chạy vì đèn xe có chụp mũ nên không sợ chói các cụ nhé . Còn hang bixenon hom trước em xem 1 bài bên OF có cửa hàng ở Thái Thịnh lắp cả đôi mới có 3,5tr hàng Đài các cụ nhé em thấy ánh sáng cũng ok nhưng không biết độ bền thế nào thôi

Anh2Lua
03-09-2011, 05:01 PM
Cường black HQV 0982622587
Em cũng nghe nhiều về cụ này... cóa pác nào xông pha trước xem tình hình thế nào đi :)

datnt
26-09-2011, 03:33 PM
Hôm trước em mới thay quả bóng này thấy cải thiện đáng kể (KM 2012). Tổng tiền hết 650k. tổng thời gian thay hết 5 phút. http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=bongden&action=viewgroup&group_id=99
Cả nhà cùng tham khảo.

myob
26-09-2011, 05:58 PM
Hôm trước em mới thay quả bóng này thấy cải thiện đáng kể (KM 2012). Tổng tiền hết 650k. tổng thời gian thay hết 5 phút. http://www.namvu.com.vn/products.asp?menu_id=bongden&action=viewgroup&group_id=99
Cả nhà cùng tham khảo.

Cái này đương nhiên là sáng hơn đèn cũ cụ ạ mà ánh sáng cũng có phần ánh sáng trắng hơn. cách tốt nhất cho bác nào không thích nâng lên xenon

Anh2Lua
27-09-2011, 07:16 PM
Cái này đương nhiên là sáng hơn đèn cũ cụ ạ mà ánh sáng cũng có phần ánh sáng trắng hơn. cách tốt nhất cho bác nào không thích nâng lên xenon
em chưa có ý đinh lên đèn Xenon.
Nhưng e đang định đổi 2 cái đèn gầm thành đèn nào màu xanh dương. ko bít có bác nào có thông tin gì về nóa ko nhỉ. bác chia sẻ e với

myob
27-09-2011, 10:08 PM
xin chú, nhìn chú đã Lúa rồi nay còn Vãi cả Lúa luôn

Anh2Lua
27-09-2011, 10:35 PM
xin chú, nhìn chú đã Lúa rồi nay còn Vãi cả Lúa luôn
:D e Lúa thôi nhưng Vãi cả Lúa chỗ nào hả anh :D
em thik 2 cái đèn gầm màu xanh thật mà

Siuga
07-10-2011, 10:32 AM
Thưa cụ, do điều kiện kinh tế đang phập phù nên em chỉ bon chen hàng anh ựa thôi ạ. Em cam đoan với cụ nếu khó tính và chính xác ra thì bộ xịn bao giờ cũng hơn hàng lởm rồi cụ ạ. Bộ xịn thì bóng xịn ( màu sắc đúng với nhiệt độ màu ghi trên bóng, có serial xịn ) kết hợp với ballast xịn và projector xịn thì sáng thì gọi là ôi thôi rồi, sáng nhưng vẫn dịu mắt với người đi đường đối diện vì đường cut của nó căng nét và chuẩn. Bộ của em hàng tàu đương nhiên xét nét mọi khía cạnh thì không thể bằng, nhưng đối với người có nhu cầu về ánh sáng an toàn trong đêm so với đèn halogen thì em cũng thấy thỏa mãn rồi. Ánh sáng cũng tốt và em hi vọng ballast và bóng của em nó sẽ sống lâu lâu, an toàn điện đóm. Em cho bác oby số của một số anh em chuyên Xenon nhé ( bác Khôi phệ chắc bác cũng lượn suốt nên em thôi ). Cường black HQV 0982622587, còn bác Việt chuyên ballast hàng bãi xịn trong SGon 0908885780.
Em cố gắng gom gom lâu dài chắc em sẽ thay đầu tiên là cặp ballast Denso hàng bãi, thay vào thì đèn của em chắc chắn sẽ sáng gấp đôi hiện tại nữa, sau đó thay bóng Philips nữa là quá nuột hia hia.
À bác Quang nhà mình cũng thay xenon vào KM của bác ấy rồi đấy bác hỏi bác ấy xem, bác ấy thay hàng Philips đấy, bóng 6000k thì phải, ánh sáng đẹp mỹ mãn.

Kụ cho e hỏi là kụ chỉ lắp bóng và ballas chứ ko lên project đúng ko ợ?

Caterpillar
07-10-2011, 12:59 PM
Em can các cụ có ý định lên bixenon nhé, dạo này em chạy xe có bixenon ánh sáng trắng gặp trời mưa như đi không đèn luôn. Mà đèn của em là theo xe chứ ko phải độ đẽo gì đâu đấy.
Nói chung là kiểu gì cũng phải có tý halogen vàng vàng mới được,

psbachelor
07-10-2011, 01:03 PM
Em can các cụ có ý định lên bixenon nhé, dạo này em chạy xe có bixenon ánh sáng trắng gặp trời mưa như đi không đèn luôn. Mà đèn của em là theo xe chứ ko phải độ đẽo gì đâu đấy.

Mới đổi xe ah :D

Siuga
07-10-2011, 01:10 PM

Xenon chỉ lắp bóng ko thôi thì bị tán xạ khi trời mưa là đúng rồi mà kụ.

mylove8110
19-11-2011, 09:46 AM
Cả nhà cùng tham khảo.
Cụ cho em hỏi bóng này có lắp đc cho xe anh hải đời 2011 ko ạ. Nhà cháu hay đi tỉnh về tối cảm giác bóng theo xe nó cứ tối thế nào ý, đi 60km đường ko có đèn chiếu sáng cứ thấy kinh kinh

mikasa
20-11-2011, 07:43 AM
Cụ cho em hỏi bóng này có lắp đc cho xe anh hải đời 2011 ko ạ. Nhà cháu hay đi tỉnh về tối cảm giác bóng theo xe nó cứ tối thế nào ý, đi 60km đường ko có đèn chiếu sáng cứ thấy kinh kinh

Có nhiều loại cú cứ ra đấy mà mua nhưng nhớ gọi điện trước nhé

Tung.DaVy
04-01-2012, 09:18 PM
Em mới chợt nảy ra ý nghĩ thay đôi bóng đèn gầm bằng loại đèn vàng hẳn. Hôm trc đi đường em gặp 1 cụ có cặp đèn gầm vàng tươi đẹp dã man mà ko hiểu bóng đấy bán ở đâu.

abu
04-01-2012, 11:48 PM
Em mới chợt nảy ra ý nghĩ thay đôi bóng đèn gầm bằng loại đèn vàng hẳn. Hôm trc đi đường em gặp 1 cụ có cặp đèn gầm vàng tươi đẹp dã man mà ko hiểu bóng đấy bán ở đâu.
Xe em đây 4 quả vàng tươi, vòng Led tất cả Korea theo xe (xe lướt mà), em mở ra không thấy hãng chỉ có thông số thôi H4-90w/100w nhưng mà nhìn khôn lắm.

mylove8110
09-01-2012, 07:55 PM
Em thề là các cụ chưa đi đường đêm bằng MN như em, hôm rồi em có đi lào cai xuất phát từ HN lúc 10h đêm, tới yên bái là 1h sáng sau đấy toàn phải bám xe tuyến đi vì đèn đếch nhìn thấy gì ở những đoạn cua, tầm nhìn chỉ khoảng 50m còn xa hơn thì cứ như cầm đèn pin soi lên trời, bật pha thì càng chết vì sương mù chả nhìn thấy gì. Không biết thay bóng có cải thiện gì không

myob
09-01-2012, 10:04 PM
Độ xenon cụ ơi, hôm nào đi ọp em sâu hàng cho heee

ipnc6000
10-01-2012, 12:05 PM

Vậy lắp bixenon ánh sáng vàng thì có sợ trời mưa nữa không ợ :); Em đang tham khảo để nâng bi ... các cụ nhiều kinh chỉ giáo cho em vài đường

myob
10-01-2012, 12:11 PM
Vậy lắp bixenon ánh sáng vàng thì có sợ trời mưa nữa không ợ :); Em đang tham khảo để nâng bi ... các cụ nhiều kinh chỉ giáo cho em vài đường

Khi bóng có cường độ sáng 4300k thì cụ khôgn phải lo trời mưa, nhưng độ trắng nó ít, ngày thường nhìn không đú bằng loại 6000k cụ nhé

ipnc6000
10-01-2012, 12:22 PM
Khi bóng có cường độ sáng 4300k thì cụ khôgn phải lo trời mưa, nhưng độ trắng nó ít, ngày thường nhìn không đú bằng loại 6000k cụ nhé

Ý cụ là từ 4300 đã không phải lo trời mưa thì 6000k lại càng không phải xoắn chứ j` =))

sunsmile246
20-09-2012, 11:14 AM
Dùng đèn Phillips là tốt và tiết kiệm điện lắm đó bác.

soldier
20-09-2012, 02:11 PM
Cụ lớp ơi e tưởng cụ lắp đôi mắt mới rồi chứ nhể? Vẫn ko đảm bảo ợ? E ko đi tỉnh xa bao giờ nên chả biết! Ngày nào cũng tầm 60k ĐA- HN - HN - ĐA :D

Độ xenon cụ ơi, hôm nào đi ọp em sâu hàng cho heee

tomcar
20-09-2012, 04:02 PM
Cụ lớp ơi e tưởng cụ lắp đôi mắt mới rồi chứ nhể? Vẫn ko đảm bảo ợ? E ko đi tỉnh xa bao giờ nên chả biết! Ngày nào cũng tầm 60k ĐA- HN - HN - ĐA :D

Chú lại quật mồ à, cụ love cm là từ đầu năm, mới sắm thêm dao hay sao mà chém bừa bãi chả nhìn ngày tháng gì cả :))

soldier
20-09-2012, 05:07 PM
Haha. VÌ e thấy cụ Sun cmt nên ko để ý. Dạo này ngồi văn phòng suốt nên chán như gián, ra vào zum chém suốt :))

Chú lại quật mồ à, cụ love cm là từ đầu năm, mới sắm thêm dao hay sao mà chém bừa bãi chả nhìn ngày tháng gì cả :))

ibm
20-09-2012, 08:12 PM
EM thấy cái này có thể giúp ích cho các cụ đang phân vân độ sáng cho bóng đèn của mình...Lưu ý là Độ K càng cao thì ánh sáng sẽ càng trắng và như vậy khi đi trời mưa độ lóa sẽ càng cao nên rất nguy hiểm....Ở nước ngoài luật GT có ghi độ sáng K max là bao nhiêu và nếu ai vượt quá thì ăn phạt.

http://ultimatecarforum.com/smf/garage/uploaded/1230584921_hidchartbc0.jpg

soldier
20-09-2012, 08:55 PM
Ơ, cái 4k3 vs 6k trông ko khác nhau mấy nhỉ?Hay tại mắt e kém nhỉ????

myob
20-09-2012, 08:59 PM
Nhìn thế kìa mà cụ bảo không khác nhau là mấy,, một đằng sáng trắng, một đằng sáng xanh mà cụ

soldier
20-09-2012, 09:42 PM
Haha. Mắt e đang đòi "dan díu" mà cụ. Đi ngủ thôi:P

Nhìn thế kìa mà cụ bảo không khác nhau là mấy,, một đằng sáng trắng, một đằng sáng xanh mà cụ

drhuy81
03-10-2012, 09:09 PM
Hôm nay có tí việc ghé garage Viet Auto 3S, nói chuyện với anh kỷ thuật ở đấy, và anh ấy có giới thiệu bóng đèn siêu sáng của Philip, giá tầm 1.1tr/đôi. Không biết có cụ/mợ nào lắp cho xe của mình chưa? Liệu có cải thiện được độ sáng không? Cho xin cái review nhé, tks
Hôm trước em thay 01 bộ bóng Osram H4 của Đức (450k), thấy sáng hơn bóng theo xe chút, ánh sáng của nó trắng hơn.
Chưa ưng ý mấy hôm sau có việc lên Hà nội thay đôi Philips H4 ( 1tr3) cũng là bóng siêu sáng, thấy sáng hơn chút mà màu sắc hơi vàng giống bóng zin.
Nhưng tóm lại là không như quảng cáo đâu, cụ đừng tin vào cái thông số Plus 30, 40 hay 90 gì đó. Cụ cứ làm đôi bóng Osram H4 thay vào và cảm nhận, nếu thấy sáng hơn bóng zin thì dùng mà không thì để làm bóng dự phòng. Mà hình như cái bóng này sinh nhiệt nhiều hơn thì phải, em thấy kính đèn pha nứt rồi:((